Menene bambanci tsakanin 3D bugu da CNC?

Lokacin ambaton aikin samfuri, ya zama dole a zaɓi hanyar sarrafawa mai dacewa bisa ga halayen sassan don kammala aikin samfur cikin sauri da mafi kyau.

A halin yanzu, sarrafa manual yafi hada CNC machining, 3D bugu, laminating, m kayan aiki, da dai sauransu Bari mu magana game da shi a yau.

Bambanci tsakanin CNC machining da 3D bugu.

Da farko dai, bugu na 3D fasaha ce mai ƙari kuma CNC machining fasaha ce mai ƙari, don haka sun bambanta sosai ta fuskar kayan aiki.

6

1. Bambance-bambancen kayan aiki

3D bugu kayan yafi hada da ruwa guduro (SLA), nailan foda (SLS), karfe foda (SLM) da gypsum foda (cikakken-launi bugu), sandstone foda (cikakken-launi bugu), waya (DFM), sheet (LOM) , da sauransu. Guduro ruwa, nailan foda da karfe foda.

Ya mamaye yawancin kasuwannin bugu na 3D na masana'antu.

Kayayyakin da ake amfani da su don injinan CNC duk kayan takarda ne, waɗanda faranti ne kamar kayan.Ana auna tsayi, faɗi, tsawo da amfani da sassa.

Sannan yanke faranti masu girman daidai don sarrafawa.An zaɓi kayan aikin injin CNC fiye da bugu na 3D, kayan aikin gabaɗaya da filastik.

Ana iya sarrafa kowane nau'in faranti ta hanyar CNC, kuma yawancin sassan da aka kafa sun fi bugu 3D kyau.

2. Banbancin sassa saboda kafa ka'ida

Kamar yadda muka ambata a baya, 3D bugu wani ƙari ne masana'anta.Ka'idarsa ita ce yanke samfurin zuwa N yadudduka / N multipoints, sa'an nan kuma bi jerin.

Matsakaicin Layer ta Layer/bit by bit, kamar tubalan gini.Saboda haka, 3D bugu iya yadda ya kamata aiwatar da samar da sassa tare da hadaddun Tsarin, misali, ga m sassa, CNC da wuya aiwatar da m sassa.

CNC machining wani nau'i ne na masana'antar rage kayan abu.An yanke sassan da ake buƙata bisa ga hanyar kayan aiki da aka tsara ta hanyar kayan aiki masu sauri daban-daban.Don haka CNC Machining na iya aiwatar da fillet tare da wani radian, amma ba zai iya aiwatar da kusurwoyin dama na ciki kai tsaye ba.Ana buƙatar yankan waya / walƙiya da sauran matakai.

Don aiwatarwa.CNC machining na waje dama kusurwa ba matsala.Sabili da haka, ana iya yin la'akari da aikin bugawa na 3D don sassa tare da kusurwoyi masu dacewa na ciki.

Sauran shine saman.Idan farfajiyar ɓangaren ɓangaren yana da girma, ana bada shawara don zaɓar bugu na 3D.CNC machining na saman yana cin lokaci, kuma Idan masu shirye-shirye da masu aiki ba su da isasshen kwarewa, yana da sauƙi don barin layi mai haske a kan sassan.

3. Bambance-bambance a cikin software mai aiki

Yawancin software na slicing na 3D yana da sauƙin aiki, har ma da ma'aikata na iya yin aiki da fasaha a cikin kwana ɗaya ko biyu a ƙarƙashin jagorancin ƙwararru.

Software.Saboda software na yanka a halin yanzu yana da sauƙi kuma ana iya samar da tallafi ta atomatik, wanda shine dalilin da ya sa 3D za a iya yada shi ga masu amfani da shi.

Software na shirye-shiryen CNC ya fi rikitarwa, wanda ke buƙatar ƙwararru don aiki.Mutanen da ke da tushe na sifili yawanci suna buƙatar koyo kusan rabin shekara.

Bugu da kari, ana buƙatar ma'aikacin CNC don sarrafa injin CNC.

Saboda rikitarwa na shirye-shirye, wani sashi na iya samun tsare-tsaren sarrafa CNC da yawa, yayin da bugu na 3D kawai ya dogara da matsayi na wuri.

Yin amfani da lokaci yana da ɗan ƙaramin sashi na tasiri, wanda shine ingantacciyar haƙiƙa.

4. Bambance-bambance a cikin aiki bayan aiki

Babu zaɓuɓɓukan sarrafawa da yawa don sassan bugu na 3D, kamar goge goge, feshin mai, deburring, rini, da sauransu.

Akwai daban-daban zažužžukan ga post-aiki na CNC machined sassa, ciki har da polishing, mai fesa, deburring, da electroplating,

Buga allon siliki, bugu na pad, iskar oxygenation na ƙarfe, sassaƙa radium, fashewar yashi, da sauransu.

An ce akwai tsari na Taoism, kuma akwai ƙwarewa a cikin masana'antar fasaha.CNC machining da 3D bugu suna da nasu abũbuwan amfãni da rashin amfani.Zaɓi fasahar sarrafawa da ta dace

Aikin samfurin ku yana taka muhimmiyar rawa.Idan an zaɓi GEEKEE, injiniyoyinmu za su bincika su ba da shawarar aikin ku.


Lokacin aikawa: Oktoba-08-2022